55

labarai

Yadda Haɓakar Ma'auni na Fed zai iya shafar Masu Siyayya da Masu siyarwa

Lokacin da Tarayyar Tarayya ta ɗaga kuɗin kuɗin tarayya, yana ƙoƙarin haifar da ƙimar riba mafi girma a cikin tattalin arzikin, gami da ƙimar jinginar gida.Bari mu tattauna a cikin labarin ƙasa yadda waɗannan ƙimar ke ƙaruwa tasirin masu siye, masu siyarwa da masu gida waɗanda ke neman sake kuɗi.

 

Yadda Aka Shafi Masu Sayen Gida

Kodayake farashin jinginar gida da kuɗin kuɗin tarayya ba su da alaƙa kai tsaye, suna bin alƙawarin gaba ɗaya.Don haka, ƙimar kuɗin kuɗin tarayya mafi girma yana nufin ƙarin ƙimar jinginar gida ga masu siye.Wannan yana da tasiri da yawa:

  • Kuna cancanta don ƙaramin lamuni.Adadin amincewa da farko daga masu ba da bashi ya dogara ne akan biyan kuɗin ku da kuma biyan kuɗi na wata-wata da za ku iya bayarwa dangane da rabon kuɗin shiga na bashi (DTI).Za ku sami ƙaramin adadin lamuni da za ku iya ɗauka saboda biyan kuɗin ku na wata-wata ya fi girma.Wannan na iya yin tasiri musamman ga masu siye na farko saboda ba su da kuɗin shiga daga siyar da gida don kashe ƙananan adadin lamuni tare da biyan kuɗi mafi girma.
  • Kuna iya samun wahalar samun gidaje a cikin kewayon farashin ku.Yayin da farashin ya tashi, masu sayarwa yawanci sun fi son kiyaye farashin ba su canza ba kuma suna iya rage su idan ba su sami tayin bayan wani lokaci ba, amma yana da mahimmanci a gane cewa wannan bazai faru lokaci ɗaya ba.A zamanin yau, ƙididdiga bai isa ba a kasuwannin gidaje don ci gaba da wadatawa, musamman idan ya zo ga gidajen da ake ciki.Don haka, buƙatun da aka ƙirƙira na iya ɗaukar ƙarin farashi na ɗan lokaci kaɗan.Wasu masu siye bazai yi la'akari da siyan sababbin gidaje na ɗan lokaci ba.
  • Maɗaukakin ƙima yana nufin ƙarin biyan jinginar gida.Wannan yana nufin za ku kashe wani babban yanki na kasafin kuɗin ku na wata-wata akan gidanku.
  • Ya kamata ku auna siyan a hankali vs. haya.Yawancin lokaci, tare da ƙimar kadarorin da ke haɓaka da sauri, farashin hayar yana haɓaka da sauri fiye da biyan jinginar gida, har ma da ƙimar mafi girma.Koyaya, zaku iya lissafta gwargwadon yankinku saboda kowace kasuwa daban.

Yadda Aka Shafi Masu Siyar Gida

Idan kuna shirin siyar da gidan ku, kuna iya jin lokacin da ya dace tunda farashin gida ya tashi da kashi 21.23% a wannan shekara.Yayin da rates ke ƙaruwa, akwai abubuwa da yawa da kuke buƙatar la'akari:

  • Masu saye masu sha'awar za su iya raguwa.Maɗaukakin farashi yana nufin ƙarin mutane za a iya saka farashi daga kasuwa na yanzu.Wato yana iya ɗaukar ƙarin lokaci kafin tayin shiga cikin gidan ku kuma kuna iya jira na ɗan lokaci kafin ya sayar da gidan ku.
  • Ka na gani da wuya a sami sabon gida.Ɗaya daga cikin dalilan da ke sa gidan ku ya zama abin sha'awa kuma yana tayar da farashin gida shine don gaskiyar cewa akwai 'yan zaɓuɓɓukan da ake da su a kasuwa.Abin da kuke buƙatar gane shi ne cewa ko da kuna samun kuɗi mai yawa a gidanku, kuna iya buƙatar ƙarin kashe kuɗi don neman wani gida.Hakanan zaka iya yin hakan akan ƙimar riba mafi girma.
  • Maiyuwa gidanku baya siyarwa gwargwadon yadda kuke tsammani.  Wannan shi ne mafi wuya a yi hasashen saboda kaya yana da iyaka sosai cewa farashin zai ci gaba da yin tsayi a wurare da yawa fiye da yadda aka saba yi a yanayin hauhawar farashin kaya.Duk da haka, a wani lokaci, damuwa don gidaje zai ƙare.Kuna iya rage farashin ku don samun tayi idan hakan ta faru.Yadda Ake Shafar Masu Gida

Idan kai mai gida ne, yadda karuwar kuɗin kuɗin tarayya zai shafe ku ya dogara da irin jinginar da kuke da shi da kuma menene burin ku.Bari mu kalli yanayi guda uku daban-daban.

Idan kuna da ƙayyadaddun jinginar gidaje kuma babu wani abin da za ku iya yi, ƙimar ku ba zai canza ko kaɗan ba.A zahiri, kawai abin da zai iya canza biyan ku shine sauyin haraji da/ko inshora.

Idan kuna da jinginar kuɗin daidaitacce, ƙimar ku zai yi yuwuwar haɓaka idan ƙimar ta dace don daidaitawa.Tabbas, ko wannan zai faru ko a'a kuma ta nawa ya dogara da iyakoki a cikin kwangilar jinginar ku da kuma nisa farashin ku na yanzu daga farashin kasuwa lokacin da daidaitawa ya faru.

Ya kamata ku sani cewa idan kun ɗauki sabon jinginar gida a kowane lokaci a cikin shekaru da yawa da suka gabata, mai yiwuwa ba za ku sami ƙaramin kuɗi ba idan kuna neman sake fasalin kuɗi.Duk da haka, wani abu da ya kamata a tuna shi ne cewa a cikin wannan nau'in kasuwa shine cewa shekaru na tashin farashin yana nufin cewa mutane da yawa suna da daidaito.Misali, wannan na iya yin aiki ga fa'idar ku a cikin haɓakar bashi.

Lokacin da Fed ta haɓaka kuɗin kuɗin tarayya, yawan riba yakan hauhawa a cikin ƙasar duka.Babu shakka, babu wanda ke son ƙimar jinginar gidaje mafi girma, koyaushe za su kasance ƙasa da ƙimar riba daga katin kiredit ɗin ku.Ƙarfafa bashi zai iya ba ku damar mirgine bashin babban riba a cikin jinginar ku kuma ku biya shi a ƙananan kuɗi.

 

Abin da Masu Sayen Gida Za Su Yi Gaba

Haɓaka yawan kuɗin jinginar gida yawanci bai dace ba, amma hakan ba dole ba ne ya hana ku fita daga mai siye gida zuwa sabon mai gida na Amurka.Duk ya dogara ne akan yanayin kuɗin ku da kuma ko kuna iya ɗaukar biyan kuɗi mafi girma na wata-wata.

Wataƙila za ku saya ba tare da la'akari da ko kasuwa ce mai kyau ba idan kuna da ɗa kuma kuna buƙatar ƙarin sarari ko kuma dole ne ku ƙaura don aiki.

Ya kamata ku kasance da kyakkyawan fata ko da farashin yana karuwa idan kun kasance mai yuwuwar siyan gida.


Lokacin aikawa: Juni-21-2023