55

labarai

Hasashen sabon ginin gida da gyare-gyare a cikin 2023

Zuwa farkon 2022, kasuwar Amurka za ta yi fatan ficewa daga sarkar samar da kayayyaki da matsalolin aiki da cutar ta haifar.Duk da haka, yana da yuwuwar ci gaba da samfur da ƙarancin ma'aikata kuma an ƙarfafa su ne kawai ta hanyar hauhawar farashin kayayyaki da karuwar yawan riba da Tarayyar Tarayya ta yi a duk shekara.

 

A farkon 2022, ana sa ran hauhawar farashin kayayyaki zai kasance kusan 4.5%, amma ya ƙare sama da kusan 9% a watan Yuni.Daga baya, amincewar mabukaci ya ragu a cikin shekara zuwa matakan da ba a gani ba a cikin shekaru goma.A ƙarshen shekara, hauhawar farashin kayayyaki ya kasance har zuwa 8% - amma ana hasashen zai ragu zuwa kusan 4% ko 5% a ƙarshen 2023. Ana sa ran Fed zai sauƙaƙa hauhawar hauhawar farashin a wannan shekara yayin da tattalin arzikin ya ragu, amma tabbas zai ci gaba da ƙaruwa har sai hauhawar farashin kayayyaki ya fara saukowa.

 

Tare da karuwar yawan riba a cikin 2022, sabbin tallace-tallace na gida da na yanzu sun ragu sosai idan aka kwatanta da tallace-tallace a cikin 2021. Don fara 2022, tsammanin farawar gidaje ya kasance kusan miliyan 1.7 kuma ya kasance kusan miliyan 1.4 a ƙarshen 2022. Duk yankuna suna ci gaba da ci gaba. don nuna gagarumin raguwa a cikin gidaje guda ɗaya yana farawa idan aka kwatanta da 2021. Izinin ginin iyali guda kuma ya ci gaba da raguwa tun daga Fabrairu, yanzu yana raguwa 21.9% tun 2021. Idan aka kwatanta da 2021, sabon tallace-tallace na gida ya ragu da 5.8%.

 

Bayan haka, samun damar gidaje ya ragu da kashi 34% a cikin shekarar da ta gabata yayin da farashin gidaje ya kasance sama da 13% sama da 2021. Gabatar da hauhawar farashin ruwa zai yi yuwuwa rage bukatar gidaje a 2023 saboda yana kara yawan farashin siyan gida.

 

Ƙididdigar Cibiyar Nazarin Inganta Gida (HIRI) ta Girman Rahoton Kasuwar Haɓaka Kayan Gida ya nuna irin yadda yawancin masana'antu suka bunƙasa a cikin 'yan shekarun nan;Gabaɗaya tallace-tallace a cikin 2021 an kiyasta ya karu da kashi 15.8% biyo bayan haɓakar 14.2% a cikin 2020.

 

Yayin da 2020 ke jagoranta sosai ta hanyar masu siye suna yin ayyukan DIY, kasuwar kasuwa ita ce direba a cikin 2021 yana nuna haɓaka sama da 20% na shekara-shekara.Kodayake kasuwa tana yin sanyi, tsammanin 2022 shine kusan haɓakar 7.2% sannan haɓakar 1.5% a cikin 2023.

 

Har yanzu, 2023 ana hasashen zama wata shekara mara tabbas, ƙasa da ƙarfi fiye da 2022, kuma tabbas ƙasa da 2021 da 2020. Gabaɗayan hangen nesa na kasuwar haɓaka gida a cikin 2023 yana ƙara fushi.Yayin da muke tafiya cikin 2023 tare da wasu rashin tabbas dangane da yadda Fed Reserve zai ci gaba da magance hauhawar farashin kayayyaki, ra'ayi daga ribobi ya bayyana ya ƙare amma ya fi kwanciyar hankali fiye da masu amfani;HIRI yana aiwatar da kashe kuɗi don haɓaka da 3.6% a cikin 2023, kuma ana hasashen kasuwar mabukaci za ta kasance ɗan lebur, yana haɓaka 0.6% a cikin 2023.

 

Gidajen da aka yi hasashen farawa na 2023 ana hasashen zai kasance iri ɗaya da 2022 tare da iyalai da yawa sun fara haɓaka kuma dangi ɗaya ya fara raguwa kaɗan.Yayin da raguwar farashin gida ya kasance ƙalubale yayin da samun daidaiton gida da ka'idojin bashi ke ƙarfafa, akwai dalili na bege.Akwai koma baya na aiki don riba, za a sami karuwar ayyukan gyare-gyare a cikin 2023 saboda masu gida na yanzu sun zaɓi jinkirta sabon siyan gida.


Lokacin aikawa: Mayu-31-2023