55

labarai

Fahimtar Laifin Ƙasa da Kariya na Yanzu

An shafe shekaru sama da 40 ana amfani da masu katse wutar lantarki (GFCI) kuma sun tabbatar da cewa suna da kima wajen kare ma'aikata daga hatsarin girgizar wutar lantarki.An gabatar da wasu nau'ikan na'urorin kariya na ɓarna na yanzu da na ƙasa don aikace-aikace daban-daban tun bayan ƙaddamar da GFCI.Ana buƙatar amfani da wasu na'urorin kariya musamman a cikin National Electrical Code® (NEC)®.Wasu sassa ne na kayan aiki, kamar yadda ma'aunin UL ya buƙata wanda ke rufe waccan na'urar.Wannan labarin zai taimaka wajen bambance nau'ikan na'urorin kariya da ake amfani da su a yau da kuma fayyace abubuwan da ake son amfani da su.

Farashin GFCI
Ma’anar mai katsewar da’ira ta ƙasa tana cikin sashe na 100 na hukumar NEC kuma shi ne kamar haka: “Na’urar da aka yi niyya don kare ma’aikata da ke aiki don rage kuzarin da’ira ko wani yanki na cikin lokacin da aka kafa. halin yanzu zuwa ƙasa ya zarce ƙimar da aka kafa don na'urar Class A."

Bayan wannan ma'anar, Bayanan Bayani na Bayani yana ba da ƙarin bayani kan abin da ya ƙunshi na'urar Class A GFCI.Ya bayyana cewa Class A GFCI yana tafiya lokacin da na yanzu zuwa ƙasa yana da ƙima a cikin kewayon 4 milliamps zuwa 6 milliamps, da kuma nunin UL 943, Ma'auni don Tsaro don Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarshe.

Sashe na 210.8 na NEC ya ƙunshi takamaiman aikace-aikace, na zama da na kasuwanci, inda ake buƙatar kariya ta GFCI ga ma'aikata.A cikin rukunin gidaje, ana buƙatar GFCI a cikin duk 125-volt, lokaci ɗaya, 15- da 20-ampere receptacles da aka sanya a wurare kamar dakunan wanka, gareji, waje, ginshiƙan da ba a kammala ba, da dafa abinci.Mataki na 680 na NEC mai rufe wuraren wanka yana da ƙarin buƙatun GFCI.

A kusan kowane sabon bugu na NEC tun 1968, an ƙara sabbin buƙatun GFCI.Dubi teburin da ke ƙasa don misalan lokacin da NEC ta fara buƙatar GFCI don aikace-aikace daban-daban.Lura cewa wannan jeri bai ƙunshi duk wuraren da ake buƙatar kariya ta GFCI ba.

Ana iya samun Bayanin Jagorar UL don Masu Katse Wutar Lantarki na ƙasa (KCXS) a cikin UL Product iQ™.

Sauran Nau'ikan Na'urorin Kariya na Laifin Yanzu da Ƙarƙashin Ƙasa:

GFPE (Kariyar Kayayyakin Kayayyakin Ƙasa) - An yi niyya don kariyar kayan aiki ta hanyar cire haɗin duk masu da'ira na da'ira a matakan da ke ƙasa da na na'urar kariya ta kewaye da ke kewaye.An ƙera wannan nau'in na'urar yawanci don yin tafiya a cikin kewayon 30 mA ko mafi girma, sabili da haka ba a amfani da shi don kariyar ma'aikata.

Ana iya samar da irin wannan nau'in na'urar kamar yadda Sashe na 210.13, 240.13, 230.95, da 555.3 NEC suka buƙata.Ana iya samun bayanin jagorar UL don Sensing-Fault Fault da Kayan Aiki na Relay a ƙarƙashin UL Product Category KDAX.

LCDI (Leakage Detector Interrupter) LCDI's an halatta su don igiya-lokaci ɗaya- da na'urorin kwandishan ɗaki mai haɗin toshe daidai da Sashe na 440.65 na NEC.Majalisun igiyoyin samar da wutar lantarki na LCDI suna amfani da igiya ta musamman da ke amfani da garkuwa a kusa da kowane madugu, kuma an ƙera su ne don katse da'ira lokacin da ɗigogi ya auku tsakanin madugu da garkuwa.Ana iya samun bayanin jagorar UL don Ganewar Leakage-Yanzu da Katsewa a ƙarƙashin UL Samfur Category ELGN.

EGFPD (Na'urar Kariya na Kariya-Kayan Kariya) - An yi niyya don aikace-aikace irin su ƙayyadaddun wutar lantarki da kayan narkewar dusar ƙanƙara, da ƙayyadaddun kayan aikin dumama lantarki don bututu da tasoshin, daidai da Labaran 426 da 427 a cikin NEC.Wannan na'urar tana aiki don cire haɗin da'irar wutar lantarki daga tushen samar da wutar lantarki lokacin da ƙarancin ƙasa ya zarce matakin ɗaukar laifin ƙasa da aka yiwa alama akan na'urar, yawanci 6 mA zuwa 50 mA.Ana iya samun bayanin jagorar UL don Na'urorin Kariya- Laifi a ƙarƙashin UL Samfur Category FTTE.

ALCIs da IDCIs
Waɗannan na'urori an Gane Bangaren UL, kuma ba a yi niyya don siyarwa gabaɗaya ko amfani ba.An yi nufin amfani da su azaman kayan aikin masana'anta na takamaiman kayan aiki inda UL ya ƙaddara dacewar shigarwa.Ba a bincika su don shigarwa a filin ba, kuma maiyuwa ko ƙila cika buƙatu a cikin NEC.

ALCI (Aiki Leakage Current Interrupter) - Na'urar da ke kan na'urorin lantarki, ALCIs suna kama da GFCI, kamar yadda aka tsara su don katse kewaye lokacin da kuskuren ƙasa ya wuce 6 mA.Ba a yi nufin ALCI don maye gurbin amfani da na'urar GFCI ba, inda ake buƙatar kariya ta GFCI daidai da NEC.

IDCI (Cikin Ganewar Da'ira) - Na'urar da ke katse da'irar samarwa zuwa na'urar da aka nutsar.Lokacin da ruwa mai ɗaukar hoto ya shiga cikin na'urar kuma ya tuntuɓi sashin rayuwa da na'urar firikwensin ciki, na'urar tana tafiya lokacin da ke gudana tsakanin ɓangaren mai rai da firikwensin ya wuce ƙimar tafiya na yanzu.Yanayin tafiyar halin yanzu yana iya zama kowane ƙima da ke ƙasa da 6mA wanda ya isa don gano nutsewar na'urar da aka haɗa.Ayyukan IDCI bai dogara da kasancewar abu mai tushe ba.

 


Lokacin aikawa: Satumba-05-2022