55

labarai

Duk abin da kuke buƙatar sani game da GFCI Outlet/Receptacle

Amfani da GFCI Outlet/Receptacle

Ƙarƙashin katsewar da'ira (GFCI outlet) na'urar kariya ce ta lantarki da aka ƙera don karya da'ira a duk lokacin da aka sami rashin daidaituwa tsakanin mai shigowa da mai fita.Wuta ta GFCI ta guje wa zafi fiye da kima kuma yuwuwar gobara ta faru da wayoyi na lantarki, yana rage haɗarin da ke haifar da raunin girgiza da ƙonewa mai kisa.Har ila yau yana gano kurakuran ƙasa kuma yana kawo cikas ga magudanar ruwa amma bai kamata a yi amfani da shi don maye gurbin fuse ba saboda ba ya ba da kariya daga gajerun kewayawa ko yin lodi.

Ka'idar aiki don GFCI Outlet

An haɗa GFCI a cikin fitilun lantarki kuma koyaushe yana bin abubuwan da ke gudana a cikin da'ira don gano hawa da sauka koyaushe.Game da ramukansa guda uku: biyu daga cikin ramukan don tsaka-tsaki ne da waya mai zafi daban kuma rami na ƙarshe a tsakiyar kanti yakan zama waya ta ƙasa.Nan take za ta katse wutar lantarki da zarar an gano canjin wutar lantarki a cikin da'ira.Misali, idan kuna amfani da kayan aikin gida kamar na'urar bushewa misali kuma ta zamewa cikin kwatami da ke cike da ruwa, ma'aunin GFCI nan da nan zai fahimci katsewar kuma ya yanke ikon bayar da amincin lantarki a cikin gidan wanka da bayan haka. .

Wuraren amfani da GFCI Outlet

GFCI kantuna suna da mahimmanci, musamman lokacin da aka sanya su a wurare kusa da ruwa.Yana da kyau a shigar da kantunan GFCI a cikin wuraren dafa abinci, dakunan wanka, dakunan wanki ko gidan wanki da sauransu. Baya ga kasancewa muhimmin ma'aunin kariya, doka kuma tana buƙatar masu amfani da su shigar da kantunan GFCI a ko'ina cikin gidajensu.Kamar yadda buƙatun Lambar Lantarki ta ƙasa (NEC), duk gidaje dole ne a sanye su da kariya ta GFCI don la'akarin aminci.A farkon farkon, yana buƙatar kawaishigar GFCI kantunakusa da ruwa amma daga baya an tsawaita wannan buƙatun don rufe dukkan kantunan lokaci guda na 125 volts.Hakanan ya kamata a shigar da kantunan GFCI akan tsarin wayoyi na wucin gadi yayin gini, sabuntawa ko kula da tsarin da ke amfani da wuta na ɗan lokaci.

Me yasa GFCI Outlet Trip da yadda ake sarrafa shi idan ya faru

An ƙera GFCI da gaske don guje wa kurakuran ƙasa ta hanyar tarwatsa magudanar ruwa daga mashin ɗin nan da nan.Wannan shine dalilin da ya sa gwaji na lokaci-lokaci yana da matukar mahimmanci don tabbatar da cewa GFCI kanti yana aiki koyaushe.Mai yiwuwa tashar GFCI tana buƙatar ƙarin bincike ta ƙwararrun ma'aikacin wutar lantarki idan tashar GFCI tana yawan tafiya, saboda hakan na iya zama sakamakon lalacewa ta lalacewa, tara ƙura, ko lalacewar wayoyi.

Fa'idodin Shigar GFCI Outlet

Sai dai don kwanciyar hankali cewa masu gida suna da kariya daga wutar lantarki, shigar da kantunan GFCI zai taimaka muku:

1.Hana Hargitsin Lantarki

Babban haɗarin da yawanci ke faruwa shine girgiza wutar lantarki da na'urorin lantarki a gidanku.Wannan ya zama babban damuwa ga ƙarin iyaye yayin da yara sukan taɓa kayan aikin cikin rashin sani kuma suna samun firgita.An ƙera tashar GFCI tare da ginanniyar firikwensin ciki wanda ke lura da shigowa da fitar wutar lantarki daga kowace na'ura don haka yana taimakawa wajen hana girgizawa da lantarki.Idan wayar da ke cikin na'urar ta yi hulɗa da ƙarfe na na'urar, za ku sami girgiza lokacin da aka taɓa shi da haɗari.Duk da haka, idan kun toshe na'urar a cikin tashar GFCI, to GFCI zai lura idan akwai wani canji a cikin wutar lantarki ya faru saboda waya maras kyau, a gaba, nan take zai kashe wutar lantarki.Fitilar GFCI ta fi na yau da kullun nauyi idan kun auna su, amma fa'idar aminci tabbas za ta zarce asarar farashi a cikin dogon lokaci.

2.Gujewa Mutuwar Gobarar Lantarki

Ɗaya daga cikin mahimman ayyuka na hanyar GFCI shine gano kurakuran ƙasa lokacin da kwararar wutar lantarki ke barin kewaye.Su ke da alhakin haddasa gobarar lantarki.Maganar gaskiya, kuna hana gobarar wutar lantarki yadda yakamata ta faru bayan shigar da kantunan GFCI.Wataƙila ba za ku yarda da ra'ayin cewa fuses na lantarki suma suna ba da kariya ta asali daga gobarar lantarki, duk da haka, lokacin da kuka haɗa su tare da kantunan GFCI, yuwuwar gobarar wutar lantarki ta fashe da cutar da ku da waɗanda kuke ƙauna za ta kusan raguwa zuwa sifili, wannan ya inganta. amincin lantarki zuwa sabon matakin.

3.Gujewa Lalacewar Kayan Kayan Aiki

Mai yiwuwa rufin na'urar zai karye bayan an daɗe ana amfani da shi, ko kuma za a sami ƴan tsage-tsage a cikin rufin idan hutu bai faru ba.Wani adadin wutar lantarkin zai ma zubo ta cikin waɗannan tsage-tsage cikin na'urori da sauran kayan lantarki.Idan jikin na'urar ba ta da ƙarfe ba, to ba za ku sami firgita a lokacin ba amma kullun na yau da kullun na yanzu zai lalata kayan aikin na dogon lokaci.Idan yana da jikin karfe, to za ku fuskanci girgizar wutar lantarki kuma.Koyaya, ba kwa buƙatar damuwa game da yanayin da na'urorin ku za su lalace saboda leaks na yanzu lokacin da kuke da na'urar da ke da alaƙa da tashar GFCI.Da'irar GFCI za ta gano ɗigon ta atomatik kuma nan da nan ta rufe da'irar, wannan zai hana ɗigon lantarki daga lalata kayan aiki da na'urori masu tsada.Kuna iya ajiye kuɗin da ba dole ba daga gyara ko maye gurbin na'urorin lantarki da kuka lalace.


Lokacin aikawa: Nuwamba-07-2022